Xét đề nghị của Công an TP.Hải Phòng tại văn bản số 499/CAHP-PC08 ngày 28.3.2023 về việc báo cáo công tác triển khai xử lý vi phạm trật tự an toàn giao thông qua hệ thống camera, Chủ tịch UBND TP Hải Phòng đồng ý chủ trương triển khai thí điểm lắp đặt camera “phạt nguội” tại 5 nút giao thông trên địa bàn thành phố để xử lý vi phạm lỗi “Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông đối với phương tiện ô tô“.
Cụ thể, 5 nút giao thông gồm: nút giao Phan Đăng Lưu-Hoàng Quốc Việt; Phạm Văn Đồng-363; Bùi Viện-Võ Nguyên Giáp; Tô Hiệu-Trần Nguyên Hãn và nút giao Nguyễn Đức Cảnh-Trần Nguyên Hãn.
UBND TP Hải Phòng giao Công an thành phố chủ trì, phối hợp với Sở Giao thông Vận tải và các cơ quan, đơn vị liên quan khẩn trương triển khai lắp đặt hệ thống camera; tổ chức tuyên truyền, vận hành, khai thác trong tháng 4.2023.
Chủ tịch UBND TP đề nghị Viettel Hải Phòng phối hợp, hỗ trợ triển khai thử nghiệm xử lý “phạt nguội” tại 5 nút giao thông trên với nguồn kinh phí hỗ trợ từ Tập đoàn Công nghiệp viễn thông quân đội (2 nút) và nguồn xã hội hóa của thành phố (3 nút).
Văn phòng UBND TP Hải Phòng vận động xã hội hóa để triển khai lắp đặt hệ thống camera xử lý “phạt nguội” tại 3 nút giao thông.
Mai Dung
Nghỉ hè là khoảng thời gian lý tưởng để phụ huynh đăng ký cho con…
(Bài phát biểu của đồng chí Trần Thanh Mẫn, Ủy viên Bộ Chính trị, Chủ…
Chiều 17/7, tại khu vực cầu phía Hải Phòng, thuộc xã Gia Đức (huyện Thủy…
Lớp 12C11 Trường THPT Quang Trung (Hải Phòng) vừa ghi nhận 41/48 học sinh đạt…
Sáng 17/7, Đảng ủy, Ban Giám đốc, Công đoàn Bệnh viện Trẻ em Hải Phòng…
Trong phiên họp sáng 17/7, sau khi nghe báo cáo về kết quả thực hiện nhiệm…
This website uses cookies. See Our policy to learn more.
Read More