Tổng hợp hình phạt dành cho bị cáo Vũ là 27 năm tù. Ngoài hình phạt tù, Hội đồng xét xử buộc bị cáo Vũ bồi thường 265,5 triệu đồng cho những người bị hại.
Trước đó, vào chiều tối 17/3/2021, Vũ mang theo 8 quả nổ tự chế và một số hung khí tới tiệm vàng Đức Đệ tại phố Hải Triều, phường Quán Toan (quận Hồng Bàng). Tới nơi, Vũ kích hoạt 2 quả nổ rồi ném vào bên trong tiệm vàng, làm 3 khách mua hàng tại đây bị thương nhẹ; gây hư hỏng tài sản trị giá 145 triệu đồng. Khi chủ tiệm vàng cùng mọi người hô hoán đuổi theo, Vũ tiếp tục ném 1 quả nổ và dùng dao gây thương tích đối với anh Phạm Vũ Bảo C, sinh năm 1993, ở phường Hồ Nam (quận Lê Chân), bị giảm 10% sức khỏe. Sau đó, Vũ chạy ném quả nổ vào số 13 Do Nha 2, phường Quán Toan (quận Hồng Bàng) làm hư hỏng tài sản trị giá 9,5 triệu đồng, rồi vào số 22 Do Nha 2 uy hiếp gia đình chiếm đoạt xe mô tô trị giá 25 triệu đồng để tẩu thoát. Ngày 15/4/2021, Vũ bị bắt theo quyết định truy nã của cơ quan điều tra. Cơ quan chức năng tìm lại được xe mô tô BKS 15C1-143.17, trả lại cho ông T./.
Tin và Ảnh: Thành Lê
Nghỉ hè là khoảng thời gian lý tưởng để phụ huynh đăng ký cho con…
(Bài phát biểu của đồng chí Trần Thanh Mẫn, Ủy viên Bộ Chính trị, Chủ…
Chiều 17/7, tại khu vực cầu phía Hải Phòng, thuộc xã Gia Đức (huyện Thủy…
Lớp 12C11 Trường THPT Quang Trung (Hải Phòng) vừa ghi nhận 41/48 học sinh đạt…
Sáng 17/7, Đảng ủy, Ban Giám đốc, Công đoàn Bệnh viện Trẻ em Hải Phòng…
Trong phiên họp sáng 17/7, sau khi nghe báo cáo về kết quả thực hiện nhiệm…
This website uses cookies. See Our policy to learn more.
Read More