Hồi 17h45′ ngày 21-6, Trung tâm 114 nhận được thông tin về vụ cháy ở cơ sở thu gom phế liệu tại số 133 Đồng Tâm, Đồng Hòa, Kiến An, Hải Phòng.
Phòng Cảnh sát PCCC và CHCN Công an thành phố đã điều động 5 xe chữa cháy, 1 xe cứu hộ cứu nan, 1 xe cấp cứu, 01 xe xúc cùng lực lượng gồm 50 cán bộ chiến sỹ đến hiện trường.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/06/20200622_5eeff598ebe90.jpg)
Đến khoảng 22h30′ đám cháy cơ bản được khống chế. Thiệt hại ban đầu xác định cháy toàn kho chứa phế liệu, giấy rộng khoảng 200m², chưa có thiệt hại về người.
Tiện ích thông tin
Nguồn tin
CATP QR Code
Tin khác