Đoàn Công tác gồm 208 cán bộ, giảng viên, nhân viên và sinh viên Trường Đại học Y dược Hải Phòng xuất quân tham gia hỗ trợ phòng, chống dịch tại TP. Hồ Chí Minh vào ngày mai (25.8).
Cụ thể, thực hiện Công văn số 6879/BYT-TCCB ngày 21.8.2021 của Phòng Tổ chức cán bộ Bộ Y tế về việc huy động nhân lực hỗ trợ phòng, chống dịch bệnh COVID-19 tại TP. Hồ Chí Minh, ngày 23.8.2021, Trường Đại học Y Dược Hải Phòng ban hành quyết định số 1066/QĐ-YDHP về việc thành lập đoàn công tác gồm 208 cán bộ, giảng viên, nhân viên, sinh viên tham gia hỗ trợ phòng chống dịch tại TP. Hồ Chí Minh.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/08/049752C62182d6dc8f931.jpg)
Theo kế hoạch, lễ xuất quân của Đoàn công tác diễn ra 8h30 ngày 25.8.2021 tại Trường đại học Y Dược Hải Phòng.
Trước đó, ngày 15.7, đoàn công tác gồm 114 bác sĩ, điều dưỡng của các bệnh viện, cơ sở y tế trên địa bàn Hải Phòng lên đường chi viện cho TP. Hồ Chí Minh chống dịch COVID-19.
Đến ngày 16.7, Trường Đại học Y Dược Hải Phòng cử đoàn công tác gồm 108 cán bộ, sinh viên của nhà trường lên đường, hỗ trợ tỉnh Bình Dương phòng chống dịch COVID-19. Đoàn gồm 16 cán bộ, giảng viên và 92 sinh viên năm 5, năm 6 các lớp Y học dự phòng và Xét nghiệm y học của trường, do PGS.TS Phạm Văn Mạnh, Phó Hiệu trưởng nhà trường làm trưởng đoàn.
Mai Dung