Ngày 17/01, Quỹ Bảo trợ trẻ em Hải Phòng phối hợp cùng Tổ chức Crazy Love đi thăm và tặng quà các trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thành phố.
Theo đó, đoàn đến thăm và hỗ trợ học phí, dinh dưỡng cho 79 trẻ em sinh sống tại 4 xóm chài di động ven sông tại: chân cầu Lạc Long (quận Hồng Bàng), chân cầu Rào (quận Hải An), xóm chài Kiến An (quận Kiến An), xóm chài Trạm Bạc (huyện An Lão).
Đợt I/2021, chương trình hỗ trợ kinh phí với tổng trị giá 85.100.000 đồng. Trong đó, hỗ trợ tiền học cho 68 trẻ là 69.500.000 đồng tiền mặt, hỗ trợ sữa cho 11 trẻ trị giá 15.600.000 đồng.
V.H.N
Tiện ích thông tin
Nguồn tin
haiphong.gov.vn QR Code
Tin khác