Thực hiện Chỉ thị số 27-CT/TU ngày 31/3/2020 của Ban Thường vụ Thành ủy về việc thực hiện lời kêu gọi của Tổng Bí thư, Chủ tịch nước và Chỉ thị số 16/CT-TTg ngày 31/3/2020 của Thủ tướng Chính phủ về thực hiện các biện pháp cấp bách phòng chống dịch COVID-19, trước tình hình diễn biến phức tạp của dịch bệnh COVID-19, UBND thành phố yêu cầu:
UBND các quận, huyện: Hải An, Dương Kinh, An Dương, An Lão khẩn trương bố trí lực lượng, phương tiện để kiểm soát chiều ra tại 4 Chốt kiểm soát COVID-19 liên ngành thành phố (thành lập theo Quyết định số 833/QĐ-UBND ngày 23/3/2020 của UBND thành phố) từ ngày 1/4/2020.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/04/b34e88e13a16c1489807-f2a44bcdea7345f0aea731f4cb5b2a9b1.jpg)
Thành phần tham gia: Bố trí 16 người/chốt, chia làm 4 ca, mỗi ca có 4 người. Trong đó: Công an 1 người, Quân sự 1 người, Đoàn viên thanh niên địa phương 2 người.
Tiện ích thông tin
Nguồn tin
haiphong.gov.vn QR Code
Tin khác