Liên quan đến 2 ca nghi nhiễm COVID-19 là các cháu N.T.L (sinh năm 2007) và N.T.D (sinh năm 2013) trú tại xã Lý Học (huyện Vĩnh Bảo), sáng 25/6, Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh COVID-19 quận Ngô Quyền, phường Đằng Giang tổ chức thiết lập khu vực giám sát y tế tại ngõ 40 phố Phụng Pháp.
Theo đó, từ ngày 20 đến 24/6, cháu N.T.L và N.T.D có đến chơi tại nhà bác là ông P.V.H và bà N.T.O, ở địa chỉ số 2/40 phố Phụng Pháp, phường Đằng Giang. Trong thời gian này, ông P.V.H có di chuyển đến nhiều nơi, tiếp xúc với nhiều người như: ngõ 37 An Đà, rửa xe ô tô ở gara ô tô ở đường Hoàng Thế Thiện, đi làm công trình số 10 Cù Chính Lan, hiệu giầy Tiến Thành, phố Trại Lẻ, phường Vĩnh Niệm Vĩnh Niệm (quận Lê Chân)…
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/06/1624592944604_z2573631878788_b9929c40f29cfb7f9ecdd55c68dbd0fe1.jpg)
Ngay sáng 25/6, Trung tâm Y tế quận Ngô Quyền tổ chức phun khử khuẩn khu vực nhà ông P.V.H, tiếp tục điều tra truy vết, lấy mẫu xét nghiệm các trường hợp F1, F2./.
Tin và Ảnh: Ngọc Lan
Tiện ích thông tin
Nguồn tin
Báo Hải Phòng QR Code
Tin khác