Theo UBND quận Ngô Quyền, thực hiện Kế hoạch số 248 của UBND thành phố về triển khai chiến dịch tiêm vaccine phòng COVID-19 cho trẻ từ đủ 12 tuổi đến dưới 18 tuổi năm 2021, qua rà soát đến ngày 22/11, toàn quận có 13.703 trẻ trong diện tiêm vaccine phòng COVID-19. Trong đó, có 13.303 trẻ đang theo học lớp 7 đến lớp 12 tại các trường THCS, THPT, trường nghề, trường liên cấp trên địa bàn quận và ước có khoảng 400 trẻ ngoài trường học.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/11/1637828225517_b31.jpg)
Với số lượng trẻ qua rà soát, quận sắp xếp dự kiến bố trí tiêm tại các địa điểm gồm: Bệnh viên đa khoa Ngô Quyền, Bệnh viên Trẻ em Hải Phòng, Trung tâm y tế quận Ngô Quyền và Trạm y tế các phường. Quận phấn đấu 100% số trẻ từ đủ 12 tuổi đến dưới 18 tuổi trên địa bàn toàn quận được tiếp cận với vaccine phòng COVID-19; trong đó 95% số trẻ đủ điều kiện tiêm chủng được tiêm đủ 2 mũi vaccine phòng COVID-19. Hiện, quận chuẩn bị đầy đủ các điều kiện về nhân lực, vật lực, sẵn sàng phối hợp với ngành Y tế triển khai tiêm vaccine cho trẻ đủ điều kiện trên địa bàn khi được phân bổ vaccine từ thành phố.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/11/1637828225518_b41.jpg)
Trong ngày 24/11, có 1 trường THPT trên địa bàn quận là Trường THPT Marie Curie được triển khai tiêm vaccine COVID-19 cho gần 500 học sinh./.
Tin: Ngọc Lan. Ảnh: CTV