Sáng 11-2, Quận ủy, Ủy ban nhân dân quận Hồng Bàng tổ chức lễ giao nhận quân năm 2019. Các đồng chí: Đỗ Mạnh Hiến, Ủy viên Thường vụ Thành ủy, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Thành ủy; Tống Văn Băng, Chủ tịch Liên đoàn lao động thành phố cùng đại diện một số ban, ngành thành phố và lãnh đạo quận đã đến dự.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/02/20200211_5e4237e315147.jpg)
Tại lễ giao quân, các đồng chí lãnh đạo thành phố, lãnh đạo quận tặng hoa cho các đơn vị nhận quân, chúc các tân binh phát huy truyền thống cách mạng quê hương, tích cực học tập, rèn luyện, nâng cao năng lực chiến đấu và phẩm chất đạo đức, hoàn thành tốt khóa huấn luyện, xứng đáng với trọng trách mà Đảng và Nhà nước giao phó.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/02/20200211_5e4237e33e5b1.jpg)
Với sự chuẩn bị chu đáo, công tác giao nhận quân năm 2020 của quận Hồng Bàng đã thành công tốt đẹp, với 102 thanh niên lên đường nhập ngũ đạt 100% chỉ tiêu trên giao, đảm bảo cả về số lượng, đạt chất lượng. Các tân binh sẽ nhập ngũ vào Quân đội nhân dân và tham gia nghĩa vụ Công an nhân dân.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/02/20200211_5e4237e35793f.jpg)
Để chuẩn bị tốt cho công tác tuyển chọn gọi công dân nhập ngũ năm 2020, Hội đồng Nghĩa vụ quân sự quận và các địa phương đã tăng cường công tác tuyên truyền Luật nghĩa vụ quân sự và giáo dục truyền thống cách mạng cho thế hệ trẻ. Quá trình tuyển chọn được thực hiện công khai, dân chủ, đúng quy trình, đúng luật với sự vào cuộc nhiệt tình của cấp ủy, chính quyền, các ban ngành đoàn thể từ quận đến cơ sở.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/02/20200211_5e4237e372079.jpg)
Trước ngày lên đường nhập ngũ, các thanh niên được tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức chính trị và nhiều hoạt động giao lưu, văn hóa văn nghệ. Lãnh đạo quận và các địa phương đã tổ chức gặp mặt, tiếp xúc, tặng quà, động viên, giúp các tân binh có thêm động lực phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/02/20200211_5e4237e39cc26.jpg)
Để động viên tinh thần thanh niên, các ban ngành, đoàn thể trên địa bàn quận còn đẩy mạnh các hoạt động thăm hỏi, tặng quà, động viên thanh niên với tổng số tiền 454.850.000 đồng; trợ cấp khó khăn cho 11 trường hợp, trị giá 35.000.000 đồng.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/02/20200211_5e4237e3b4b77.jpg)
Ngay trước Tết Nguyên đán Canh Tý, Chủ tịch UBND quận trực tiếp xuống tận gia đình công dân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn để thăm hỏi, động viên, trợ cấp tạo khí thế phấn khởi, yên tâm sẵn sàng lên đường bảo vệ Tổ quốc.
Sau đây là một số hình ảnh các tân binh quận Hồng Bàng hăng hái lên đường nhập ngũ:
HẢI HẬU