Hướng tới kỷ niệm 60 năm ngày thành lập quận Hồng Bàng (5/7/1961-5/7/2021), sáng 24/6, quận Hồng Bàng tổ chức lễ động thổ xây dựng 2 công trình gồm: khu phòng học 3 tầng của Trường tiểu học Ngô Gia Tự và Trường THCS Ngô Gia Tự, phường Thượng Lý, quận Hồng Bàng.
Công trình khu phòng học 3 tầng của Trường tiểu học Ngô Gia Tự có mặt bằng xây dựng là 448m²; được xây dựng 3 tầng với 12 phòng học với diện tích mỗi phòng 59m², bảo đảm tiêu chuẩn theo quy của ngành giáo dục; công trình có tổng mức đầu tư 14,89 tỷ đồng. Công trình Trường THCS Ngô Gia Tự có tổng diện tích mặt bằng xây dựng là 473m²; được xây dựng khu nhà 3 tầng học với 10 phòng học và một hội trường với diện tích 130m². Tổng mức đầu tư của công trình là 14,9 tỷ đồng.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/06/20210624_60d444ce6d6f0.jpg)
Cả hai công trình này được xây dựng trên nền công trình phòng học do UNICE tài trợ xây dựng từ những năm 1970; hiện nay xuống cấp, không bảo đảm an toàn. Việc khởi công xây dựng 2 công trình này đáp ứng nhu cầu, mong muốn phụ huynh, học sinh và thầy cô nhà trường; tạo cơ sở ứng dụng công nghệ thông tin trong giảng dạy, góp phần nâng cao chất lượng dạy và học của các nhà trường.
Hoàng Tùng