Chiều 18-3, Ủy ban MTTQ quận Hồng Bàng tổ chức hội nghị Hiệp thương lần thứ 2 thỏa thuận lập danh sách sơ bộ những người ứng đại biểu HĐND quận nhiệm kỳ 2021-2026.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/03/1616069282557_18-320hiep20thuong20lan2022011.jpg)
Qua các hội nghị hiệp thương của các cơ quan, tổ chức, đơn vị thống nhất giới thiệu 53 ứng cử đại biểu HĐND quận nhiệm kỳ 2021-2026; trong đó, có 28,3% là tái cử. Số lượng ứng cử viên là nữ chiếm 45,28%; người trẻ tuổi chiếm tỷ lệ 35,84%; người ngoài Đảng là 11,32%. Các ứng cử viên đại biểu HĐND quận đều nhận được đánh giá cao của cơ quan, đơn vị nơi giới thiệu ứng cử. Kết quả, 100% số đại biểu dự hội nghị hiệp thương biểu quyết thông qua danh sách 53 ứng cử đại biểu.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/03/1616069282559_18-320hiep20thuong20lan2021.jpg)
Tại hội nghị này, Ủy ban MTTQ Việt Nam quận cũng thông qua kế hoạch về việc tổ chức lấy ý kiến cử tri nơi cư trú của các ứng cử viên đại biểu HĐND quận. Theo kế hoạch, từ ngày 21-3 đến ngày 13-4, Ủy ban MTTQ quận Hồng Bàng tổ chức các hội nghị lấy ý kiến nhận xét và tín nhiệm cử tri nơi cư trú đối với 53 ứng cử viên./.
Tin và Ảnh: Thu Thủy