UBND quận Hải An vừa có Quyết định 1659/QĐ-UBND thành lập 11 Chốt kiểm soát phòng, chống dịch Covid-19 tại các bến cảng trên địa bàn quận. Gồm các Cảng: Green port; Chùa Vẽ; 128; Hải An; 189 Bộ Quốc phòng; PTSC Đình Vũ; Bến cảng Cổ phần Đình Vũ; Tân Vũ; Nam Hải Đình Vũ; Vip Green port và Nam Đình Vũ.
Tại mỗi Chốt kiểm soát bố trí 16 người chia làm 4 ca, mỗi ca 4 người do lực lượng Bộ đội Biên phòng thành phố làm Chốt trưởng, các Chốt hoạt động 24/24 giờ các ngày trong tuần, kể cả ngày nghỉ, ngày lễ.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/08/20210816_6119c47833c20.jpg)
Các Chốt sẽ làm nhiệm vụ kiểm soát người và phương tiên vận tải, yêu cầu thực hiện nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch như: đeo khẩu trang, kiểm soát chặt chẽ Logo của xe vận tải hàng hóa ra, vào bến cảng, kết quả xét nghiệm Covid-19 của lái xe, phụ xe; thực hiện lấy mẫu test nhanh SARS-CoV-2 đối với các thuyền viên…
Trâm Bầu
Tiện ích thông tin
Nguồn tin
haiphong.gov.vn QR Code
Tin khác