Mặc dù cầu vượt nút giao thông Nguyễn Văn Linh – Võ Nguyên Giáp gắn biển cấm xe máy lưu thông, nhưng nhiều người bất chấp nguy hiểm vẫn đi xe máy qua cầu. Một số hình ảnh phóng viên Báo Hải Phòng ghi lại.
Mặc dù có biển cấm xe máy, nhưng nhiều người dân vẫn điều khiển xe máy qua cầu.
Nút giao dưới gầm cầu chưa hoàn thiện, việc di chuyển của xe máy hết sức khó khăn là nguyên nhân chính dẫn đến việc nhiều người bất chấp nguy hiểm, vi phạm luật giao thông khi đi xe máy qua cầuCầu vượt nút giao Nguyễn Văn Linh- Võ Nguyên Giáp có 4 làn xe ô tô, việc người đi xe máy lên cầu hết sức nguy hiểmLực lượng chức năng thường xuyên hướng dẫn người dân, nhưng nhiều người vẫn phớt lờ biển cấm.