Thực hiện chỉ đạo của Bộ Công an, Giám đốc Công an thành phố về Tháng hành động phòng, chống tội phạm về ma túy, trong các ngày từ 12- 17/6/2024, Công an các quận, huyện phá 3 ổ nhóm, 7 vụ và bắt 15 đối tượng liên quan tội phạm về ma túy, cụ thể:
Ngày 12/6/2024, tại ngã 4 Nguyễn Bình – Lạch Tray, phường Kênh Dương, quận Lê Chân, Hải Phòng, Công an quận Lê Chân bắt đối tượng Đào Tổ Hoàn, sinh năm 1983, ở 5/24 Xóm Trại, phường Đằng Giang, quận Ngô Quyền, Hải Phòng, thu giữ 0,65 gam Methamphetamine, 01 xe máy điện, 01 điện thoại di động.
Ngày 16, 17/6/2024, Công an huyện Kiến Thụy phá 4 vụ tàng trữ trái phép chất ma túy, bắt và khởi tố 4 đối tượng, gồm: Nguyễn Trọng Linh, sinh năm 1981, ở phường Nam Sơn, quận Kiến An, Hải Phòng; Nguyễn Bá Hải, sinh năm 1992, ở thôn Ngọc Tỉnh, xã Tân Trào, huyện Kiến Thụy, Hải Phòng; Nguyễn Văn Trường, sinh năm 1995, ở thôn Kỳ Sơn, xã Tân Trào, huyện Kiến Thụy, Hải Phòng; Bùi Kim Đức, sinh năm 1995, ở thôn Nhân Trai, xã Đại Hà, huyện Kiến Thụy, Hải Phòng. Tang vật thu giữ: 0,87 gam Methamphetamine.
Tiếp theo, trong ngày 17/6/2024, Công an huyện An Dương phá 2 vụ tàng trữ trái phép chất ma túy bắt 2 đối tượng; Công an huyện Tiên Lãng triệt xóa ổ nhóm đối tượng tổ chức sử dụng trái phép chất ma túy, bắt 3 đối tượng; Công an quận Hải An triệt xóa ổ nhóm đối tượng tổ chức sử dụng trái phép chất ma túy, bắt 3 đối tượng, thu giữ 0,09 gam Methamphetamine; Công an quận Kiến An triệt xóa ổ nhóm đối tượng mua bán trái phép chất ma túy, bắt 2 đối tượng, thu giữ 4,75 gam Heroin, 0,2 gam Methamphetamine, 01 xe mô tô, 01 điện thoại di động.
![](https://congan.haiphong.gov.vn/upload/congan/product/2024/6/c2e4ddf7-1ffb-43f7-ba84-9ba8b49a4aaa-5ce28d94e9374363860e954120273e04.jpg?maxwidth=2048)
Hiện, Công an các quận, huyện tiếp tục điều tra và xử lý các đối tượng theo quy định của pháp luật.