Chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam, hướng tới kỷ niệm 77 năm Cách mạng Tháng Tám và Quốc Khánh 2/9, chiều 28/7, ngành Y tế Hải Phòng tổ chức Hội nghị biểu dương “Lao động sáng tạo, Lao động giỏi” giai đoạn 2019-2021, gia đình tiêu biểu, con cán bộ công nhân viên chức lao động đạt thành tích cao năm học 2021-2022.
Đồng chí Lê Khắc Nam, Phó Chủ tịch UBND thành phố, Giám đốc Sở Y tế cùng hơn 400 cán bộ, con cán bộ công chức viên chức lao động ngành tham dự Hội nghị.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9282-e68c999bf5db4138a09d19e9c64ede111.jpg)
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Lê Khắc Nam, Phó Chủ tịch UBND thành phố, Giám đốc Sở Y tế ghi nhận, đánh giá cao đối với sự hy sinh của cán bộ, công chức viên chức, người lao động ngành Y tế Hải Phòng. Trong giai đoạn từ năm 2019 đến nay, ngành Y tế Hải Phòng luôn cố gắng, khắc phục mọi khó khăn để tập trung công tác phòng chống đại dịch COVID-19. Mặc dù áp lực, khó khăn nhưng cán bộ, công chức, viên chức, người lao động ngành Y tế luôn phấn đấu thi đua hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, thực hiện tốt phong trào “Lao động sáng tạo-Lao động giỏi” thực hiện tốt 12 điều Y đức, đổi mới phong cách thái độ phục vụ hướng tới sự hài lòng người bệnh.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9297-ef4ba6bd59f74d398df23f0f0c59e30b1.jpg)
Đồng chí tin rằng, với tinh thần năng động, sáng tạo, kỷ luật và đồng tâm của cán bộ, đoàn viên công đoàn ngành Y tế luôn phát huy truyền thống tốt đẹp của giai cấp công nhân, tiếp tục đoàn kết, đẩy mạnh hơn nữa phong trào thi đua yêu nước, lao động sáng tạo-lao động giỏi tạo ra những động lực mới thúc đẩy phát triển kinh tế-xã hội góp phần phát triển Hải Phòng trở thành Trung tâm Y tế vùng Duyên hải Bắc bộ theo Nghị quyết 07-NQ/TU Hải Phòng.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2022/07/4a7d6a5359819bdfc290-582732ef47034c29807741bf1f7cafee1.jpg)
Tại Hội nghị, Sở Y tế, Công đoàn ngành Y tế Hải Phòng tổ chức biểu dương, tôn vinh 112 cán bộ, công chức viên chức lao động tiêu biểu trong giai đoạn 2019-2021, 27 gia đình tiêu biểu năm 2021 và 104 con công chức viên chức lao động ngành Y tế đạt thành tích cao trong năm 2021-2022, trong đó có 20 cháu đạt giải quốc gia và quốc tế.
Các cá nhân được biểu dương, khen thưởng tại Hội nghị:
Hồng Nhung