Theo đó, tuyến xe buýt số 16B có lộ trình như sau: sân bay Cát Bi- đường Lê Hồng Phong-ngã 6 Lạc Viên-Đà Nẵng-Điện Biên Phủ-cầu Lạc Long-đường Bạch Đằng-nút giao Nam cầu Bính-bến xe Thượng Lý-nút giao Nam cầu Bính-cầu Bính-thị trấn Núi Đèo-ngã ba Minh Đức-thị trấn Minh Đức-khu di tích Bạch Đằng Giang-ngã ba Minh Đức-phà Rừng và ngược lại.
Trong lộ trình này, có 2 điểm xe quay đầu là khu vực bến xe Thượng Lý và khu di tích Bạch Đằng Giang để đưa, đón khách. Ngoài ra, tuyến xe buýt số 16B sẽ kết nối với tuyến xe buýt số 02 (Bến Bính-Vĩnh Bảo) tại ngã tư Điện Biên Phủ-Hoàng Văn Thụ; tuyến xe buýt số 03 (Đà Nẵng-Đồ Sơn) tại ngã 6 Máy Tơ; tuyến xe buýt số 16C (bến xe Thượng Lý-Cát Hải) tại cầu vượt Lê Hồng Phong và tuyến xe buýt số 18 (sân bay Cát Bi-cầu sông Hóa) tại sân bay Cát Bi. Dự kiến, đầu tháng 8/2021, tuyến xe buýt số 16B sẽ đi vào hoạt động với tần suất 56 lượt chuyến/ngày./.
Tin và Ảnh: Mai Lâm
Sáng 19/7, Thường trực Thành uỷ triệu tập Hội nghị công bố Quyết định của…
Bộ Chính trị đã có quyết định trao Huân chương Sao Vàng tặng Tổng Bí…
Bộ Chính trị thông báo về tình hình sức khỏe của đồng chí Tổng Bí…
Sáng 18.7, Liên đoàn Lao động TP.Hải Phòng trao kinh phí hỗ trợ xây nhà…
Chiều 17/7, Bệnh viện Quốc tế Sản nhi Hải Phòng tiếp đón Đoàn phẫu thuật…
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7), chiều 17/7, Chủ tịch Quốc…
This website uses cookies. See Our policy to learn more.
Read More