Chiều 9-6, tại kỳ họp thứ 13 (kỳ họp bất thường) HĐND quận Đồ Sơn khóa 5, nhiệm kỳ 2016-2021, đồng chí Phạm Hoàng Tuấn, Bí thư Đảng ủy phường Ngọc Xuyên được bầu giữ chức vụ Phó chủ tịch UBND quận Đồ Sơn nhiệm kỳ 2016-2021.
Tại kỳ họp, HĐND quận Đồ Sơn khóa 5 miễn nhiệm vị trí Ủy viên UBND quận Đồ Sơn nhiệm kỳ 2016-2021 đối với đồng chí Phạm Thị Hiên, nguyên Trưởng Phòng Giáo dục và Đào tạo quận do nghỉ hưu theo quy định và bầu bổ sung các đồng chí: Bùi Đức Na, Trưởng Phòng Tài nguyên và Môi trường quận; Nguyễn Thị Ước, Trưởng Phòng Giáo dục và Đào tạo quận; Đặng Quang Hưng, Chánh Thanh tra quận vào vị trí Ủy viên UBND quận Đồ Sơn nhiệm kỳ 2016-2021.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/06/1591697291611_hdnd20do20son2031.jpg)
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/06/1591697291610_hdnd20do20son2041.jpg)
Cũng tại kỳ họp thứ 13, HĐND quận Đồ Sơn thông qua các nghị quyết: Điều chỉnh kế hoạch đầu tư công trung hạn 2016-2021 (lần thứ 5); Điều chỉnh kế hoạch đầu tư công năm 2020 (lần thứ nhất); Quyết định chủ trương đầu tư dự án nâng cấp, cải tạo tuyến đường Quang Trung (phường Minh Đức) đoạn từ nhà bà Tiện đến đường Nghĩa Phương; Quyết định chủ trương đầu tư dự án xây dựng cơ sở hạ tầng khu tái định cư phường Vạn Hương và phường Ngọc Xuyên.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/06/1591697292459_hdnd20do20son2011.jpg)
Tin: Thái Phan – Ảnh: Hoàng Phước