Sáng 30/11, Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh COVID-19 huyện Vĩnh Bảo thông tin, đến nay, huyện Vĩnh Bảo rà soát, truy vết 595 trường hợp liên quan đến các ca nhiễm virus SARS-CoV-2 phát hiện ngày 29/11 tại 5 xã Đồng Minh, Việt Tiến, Dũng Tiến, Vĩnh An và Tân Hưng. Trong đó, có 148 trường hợp F1, 447 trường hợp F2.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/11/1638239830596_kiem-tra-tiem-vaccine.jpg)
Ngay sau khi có kết quả xét nghiệm, huyện Vĩnh Bảo tổ chức đưa các ca nhiễm COVID-19 đi điều trị. Đồng thời, khẩn trương tiến hành rà soát, truy vết các trường hợp liên quan; phong tỏa, cách ly y tế đối với những gia đình có trường hợp F0, F1, cách ly y tế tại nhà đối với những trường hợp F1; tổ chức phun khử khuẩn toàn bộ các trường học trên địa bàn có liên quan đến các ca F0, F1, phun khử khuẩn gia đình có ca nhiễm COVID-19, gia đình các trường hợp F1 và các hộ chung quanh; thông tin, vận động, tuyên truyền người dân sinh sống trên địa bàn, nhất là các địa phương phát hiện ca nhiễm COVID-19, tự giác khai báo y tế…/.
Tin và Ảnh: Thái Phan
Tiện ích thông tin
Nguồn tin
Báo Hải Phòng QR Code
Tin khác