Theo Giám đốc Trung tâm Y tế huyện An Dương Phạm An Hiện, đến thời điểm này, toàn huyện có 377 trường hợp F0 được điều trị tại nhà ở 16 xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Các xã có nhiều trường hợp F0 điều trị tại nhà gồm: Hồng Phong, An Đồng, Lê Lợi, Lê Thiện, Đại Bản, Nam Sơn, Tân Tiến.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/12/1639910034580_image004361.jpg)
Việc điều trị các ca F0 tại nhà trong những ngày qua được tập trung cao, huyện đưa vào hoạt động 16 trạm y tế lưu động với số lượng gần 100 thành viên; 136 tổ chăm sóc người nhiễm COVID-19 tại cộng đồng ở các thôn, tổ dân phố với tổng số 396 thành viên. Với sự vào cuộc tích cực hiệu quả của lực lương y, bác sĩ các trạm y tế lưu động, đến ngày 19/12, toàn huyện có 25 ca F0 khỏi bệnh.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/12/1639910034580_image002541.jpg)
Như vậy, từ ngày 2/11 đến ngày 19/12, toàn huyện ghi nhận tổng số 478 ca F0, trong đó chuyển tuyến điều trị thành phố 16 ca; điều trị tại Trung tâm Y tế huyện 24 trường hợp./.
Tin và Ảnh: Tiến Đạt
Tiện ích thông tin
Nguồn tin
Báo Hải Phòng QR Code
Tin khác