Chiều 12/7, tại Bệnh viện Hữu nghị Việt Tiệp, Sở Y tế Hải Phòng tổ chức lớp tập huấn quy trình chuyên môn cho hơn 100 cán bộ nhân viên y tế được điều động tăng cường hỗ trợ phòng, chống dịch COVID-19 tại thành phố Hồ Chí Minh.
Tại buổi tập huấn, các cán bộ, nhân viên y tế được cập nhật thông tin về chẩn đoán, điều trị và chăm sóc bệnh nhân nhiễm COVID-19. Đồng thời, trang bị kiến thức cơ bản về phòng ngừa lây nhiễm cho bản thân và phòng ngừa lây nhiễm chéo trong khu vực tác nghiệp.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/07/20210712_60ec05ca04820.jpg)
Cùng với kiến thức chuyên môn vững vàng, qua buổi tập huấn các cán bộ, nhân viên y tế của Hải Phòng đã sẵn sàng tham gia hỗ trợ hiệu quả công tác phòng, chống dịch COVID-19 tại thành phố Hồ Chí Minh.
Hồng Nhung/Cổng Thông tin điện tử thành phố Hải Phòng
Tiện ích thông tin
Nguồn tin
haiphong.gov.vn QR Code
Tin khác