Dự kiến đến hết ngày 30-6, huyện Vĩnh Bảo hoàn thành lấy mẫu toàn dân gần 200.000 trường hợp.
Sáng 28/6, đồng chí Phạm Quốc Hiệu, Phó chủ tịch UBND huyện Vĩnh Bảo cho biết, tính hết đến ngày 27/6, đoàn công tác của Sở Y tế, một số bệnh viện, cơ quan, đơn vị y tế thành phố phối hợp ngành Y tế huyện lấy mẫu xét nghiệm tổng cộng 109 trường hợp trên tổng số gần 200 nghìn nhâu khẩu hiện sinh sống, làm việc trên địa bàn.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/06/1624852375048_image0011111.jpg)
Trong đó, từ ngày 24/6 đến hết 26/6, huyện Vĩnh Bảo lấy gần 65.000 mẫu xét nghiệm các trường hợp F1, F2, người có yếu tố dịch tễ liên quan và người dân 8 xã: Cộng Hiền, Lý Học, Hòa Bình, Cổ Am, Tam Cường, Cao Minh, Giang Biên và Dũng Tiến. Ngày 27/6 lấy gần 44.000 mẫu xét nghiệm công nhân các doanh nghiệp, người dân 4 xã Tân Liên, Tân Hưng, Thanh Lương, Tiền Phong và thị trấn Vĩnh Bảo. Ngày 28/6, dự kiến lấy hơn 37.000 nghìn mẫu xét nghiệm của công nhân các doanh nghiệp và người dân 5 xã: Thắng Thủy, Trung Lập, Việt Tiến, Vĩnh An và Vĩnh Long. Với tốc độ lấy mẫu xét nghiệm như hiện nay, dự kiến đến hết ngày 30/6, huyện Vĩnh Bảo hoàn thành lấy mẫu toàn dân gần 200.000 trường hợp…/.
Tin: Thái Phan. Ảnh: CTV