Theo thông tin từ Sở Giáo dục và Đào tạo Hải Phòng (Sở GD-ĐT), hiện nay trên mạng xã hội Facebook đang lan truyền văn bản giả mạo, đăng tải thông tin không đúng sự thật về việc Sở GD-ĐT xin ý kiến UBND thành phố cho học sinh nghỉ học đến hết ngày 26/02/2020.
Trước tình hình văn bản giả đang lan truyền chóng mặt trên mạng xã hội, gây hoang mang cho giáo viên, học sinh và phụ huynh, sáng 15/2/2020, Sở Giáo dục và đào tạo Hải Phòng đã có văn bản báo cáo UBND thành phố; đề nghị Công an thành phố, Sở Thông tin và Truyền thông điều tra và xử lý nghiêm các tổ chức, cá nhân vi phạm.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/02/received_614351905793325.jpeg)
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/02/IMG_20200215_100613.jpg)
Tiện ích thông tin
Nguồn tin
haiphong.gov.vn QR Code
Tin khác