Sáng 21/6, UBND thành phố tổ chức Hội nghị công bố Quyết định của Chủ tịch UBND thành phố về công tác cán bộ tại Sở Xây dựng. Phó Chủ tịch UBND thành phố Nguyễn Đức Thọ chủ trì Hội nghị.
Theo Quyết định số 1718/QĐ-UBND của Chủ tịch UBND thành phố, tiếp nhận, điều động và bổ nhiệm đồng chí Đỗ Hữu Hưng, Phó Giám đốc Ban Quản lý dự án Phát triển đô thị và Đầu tư xây dựng công trình dân dụng giữ chức vụ Phó Giám đốc Sở Xây dựng thành phố.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/06/20210621_60d00ecebe021.jpg)
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2021/06/20210621_60d00ecf56c3c.jpg)
Phát biểu tại Hội nghị, Phó Chủ tịch UBND thành phố Nguyễn Đức Thọ chúc mừng đồng chí Đỗ Hữu Hưng được lãnh đạo thành phố tin tưởng bổ nhiệm, giao trọng trách mới. Đồng chí nhấn mạnh, nhiệm vụ quản lý nhà nước về xây dựng trên địa bàn thành phố thời gian tới là rất nhiều, với nhiều nhiệm vụ trọng tâm như tham mưu phát triển kết cấu hạ tầng, chỉnh trang đô thị…, đòi hỏi phải kiện toàn công tác cán bộ, giúp Sở Xây dựng có bộ máy đủ tầm đảm bảo triển khai thực hiện tốt. Phó Chủ tịch UBND thành phố yêu cầu đồng chí tân Phó Giám đốc Sở Xây dựng phát huy năng lực, sở trường công tác, cùng với tập thể Đảng ủy, Ban Giám đốc và cán bộ chủ chốt Sở Xây dựng rà soát lại các nhiệm vụ, công việc để triển khai, hoàn thành tốt các nhiệm vụ quản lý nhà nước thành phố giao cho ngành xây dựng.
Minh Hảo