Chiều 18/12, theo thông tin từ Sở Giáo dục và Đào tạo (GD-ĐT), kết thúc Hội thao Giáo dục quốc phòng-an ninh học sinh THPT toàn quốc lần thứ 3 năm 2022, Đoàn Hải Phòng xuất sắc xếp thứ nhì toàn đoàn.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2022/12/1671370829514_image0031.jpg)
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2022/12/1671370829472_image0051.jpg)
Với lực lượng nòng cốt là các học sinh Trường THPT Trần Nguyên Hãn, Đoàn Hải Phòng tham dự các nội dung: Hiểu biết chung về quốc phòng và an ninh; Đội ngũ tiểu đội; Đội ngũ từng người không có súng; Kỹ thuật cấp cứu, chuyển thương; Ném lựu đạn xa trúng đích; Tháo lắp súng tiểu liên AK; Vận dụng các tư thế động tác cơ bản khi vận động trong chiến đấu; Chạy vũ trang 800m; Bắn súng tiểu liên AK…
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2022/12/1671370829311_image0071.jpg)
Kết quả, Đội tuyển khối 11 xếp thứ nhất toàn đoàn; Đội tuyển khối 10 xếp thứ nhì toàn đoàn; Đội tuyển khối 12 xếp thứ 25 toàn đoàn. Chung cuộc, Đoàn Hải Phòng xếp thứ nhì toàn đoàn.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2022/12/1671370827835_image0231.jpg)
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2022/12/1671370827836_image0251.jpg)
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2022/12/1671370827834_image0271.jpg)
Hội thao lần thứ 3 năm 2022 diễn ra từ ngày 12 đến 17/12 tại thành phố Cần Thơ, với sự tham gia của 632 vận động viên thuộc 53 Sở GD-ĐT và 1 trường THPT trên cả nước. Hội thao được tổ chức nhằm đẩy mạnh phong trào học tập môn học Giáo dục quốc phòng và an ninh./.
Tin và Ảnh: Bùi Hạnh