Chiều 12/6, Đại hội đại biểu quận Lê Chân lần thứ XXIV, nhiệm kỳ 2020 – 2025 tiếp tục chương trình làm việc.
Đại hội đã nghe báo cáo về đề án nhân sự bầu cử Ban Chấp hành Đảng bộ quận khóa XXIV; thảo luận tại các tổ đại biểu về đề án nhân sự và tiến hành bầu Ban Chấp hành Đảng bộ quận khóa XXIV, nhiệm kỳ 2020 – 2025. Đại hội cũng thảo luận tham gia ý kiến vào dự thảo văn kiện Đại hội Đảng bộ quận khóa XXIV.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/06/20200612_5ee39a233aa96.jpg)
Đại hội được nghe các tham luận về một số đổi mới trong hoạt động của HĐND quận giai đoạn 2016 – 2020; phương hướng, nhiệm vụ giai đoạn 2020 – 2025; về công tác giải phóng mặt bằng thực hiện các dự án trọng điểm trên địa bàn; nghe báo cáo về công tác bảo đảm an ninh trật tự trên địa bàn với nhiều cách làm hay, mô hình tốt, mang lại kết quả thiết thực…
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/06/20200612_5ee39a24227c0.jpg)
Đại hội đã thống nhất cao bầu 41 đồng chí vào Ban Chấp hành Đảng bộ quận khóa XXIV, nhiệm kỳ 2020 – 2025. Lấy phiếu giới thiệu nhân sự Bí thư Quận ủy khóa XXIV, nhiệm kỳ 2020 – 2025.
Ngay sau Đại hội, Ban Chấp hành khóa mới tiến hành họp phiên thứ nhất.
Sáng 13/6, Đại hội sẽ tiếp tục làm việc theo kế hoạch.