Thực hiện Kế hoạch của Giám đốc CATP về phòng, chống dịch Covid-19, vào 23h30 ngày 11-8, Phòng Cảnh sát QLHC về TTXH (CATP) phối hợp lực lượng Công an huyện Thủy Nguyên kiểm tra đột xuất quán karaoke Lê Hoàng, ở thôn 3, xã Thủy Sơn, huyện Thủy Nguyên.
Tại thời điểm trên, Đoàn kiểm tra phát hiện, bắt quả tang tại phòng hát Vip 201 có 7 khách cùng 3 nữ nhân viên đang hát karaoke.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/08/20200811_5f32de10896a9.jpg)
Cùng lúc, kiểm tra khu vực tầng 3 của quán, tổ công tác phát hiện thêm 7 nữ nhân viên đang tụ tập trong một phòng nghỉ chờ khách hát đến để phục vụ.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/08/20200811_5f32de1144e5c.jpg)
Quản lý cơ sở karaoke Lê Hoàng thừa nhận đã nhận được thông báo về việc tạm dừng hoạt động từ ngày 5-8 nhằm thực hiện các biện pháp phòng chống dịch Covid-19 của thành phố, nhưng khi có khách hát đến hỏi, quán vẫn lén lút tổ chức hoạt động.
![](https://thanhphohaiphong.gov.vn/wp-content/uploads/2020/08/20200811_5f32de117ed7d.jpg)
Phòng Cảnh sát QLHC về TTXH – CATP đã tiến hành lập biên bản để xử lý nghiêm theo quy định.
THỦY NGUYÊN
Tiện ích thông tin
Nguồn tin
ANHP QR Code
Tin khác